Giỏ hàng

TIFFY SIRO

Thương hiệu: vn
|
14,000₫

THÔNG TIN THUỐC

Dạng bào chế : Siro
Thành phần :  Chlorpheniramine maleate 2mg,  paracetamol 500mg, pseudoephedrine HCl 30mg
Tên biệt dược : Tiffy
Phân nhóm : Thuốc đau đầu, hạ sốt, thuốc ho
Nhà sản xuất : Công ty TNHH Thái Nakorn Patana Việt Nam

TÁC DỤNG THUỐC TIFFY SIRO

Thuốc chuyên trị các chứng cảm cúm, đau đầu, ho, hạ sốt.
Có tác dụng giảm đau mỏi xương khớp, sử dụng theo chỉ định của bác sỹ.

CÁCH DÙNG, LIỀU DÙNG TIFFY SIRO

Dành cho người lớn : 2 thìa cafe cho 1 lần dùng, 4 lần  dùng trong 1 ngày.
Dành cho trẻ sơ sinh từ 6 tháng - 1 tuổi : 1/2 thìa cafe cho 1 lần dùng, ngày dùng 4 lần
Dành cho trẻ em từ 1 đến 2 tuổi : dùng 3/4 thìa cafe cho 1 lần dùng, ngày dùng 4 lần
Dành cho trẻ từ 2 đến 6 tuổi : dùng 1 thìa cafe cho 1 lần, dùng 4 lần 1 ngày
Dành cho trẻ trên 6 tuổi : 1- 2 thìa cafe cho 1 lần dùng, ngày dùng 4 lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
Bệnh nhân mắc chứng suy gan nặng, bệnh mạch vành, cường giáp, tăng tuyến giáp
Bệnh nhân rối loạn niệu quản tiền liệt tuyến có thể bị bí tiểu.

TÁC DỤNG PHỤ

Buồn ngủ, khô miệng, đắng miệng, phát ban
Nếu các dấu hiệu của tác dụng phụ mạnh, cần dừng sử dụng thuốc và liên hệ với bác sỹ để được chỉ dẫn.

LƯU Ý KHI SỬ DỤNG THUỐC TIFFY SIRO

Lưu ý khi sử dụng cho phụ nữ mang thai, người già và trẻ nhỏ.
Bệnh nhân đang điều trị các chứng bệnh về gan, tim, tuyến giáp, tuyến tiền liệt. Bệnh nhân suy gan, suy thận nặng.
Không sử dụng thuốc khi điều khiển máy, phương tiện di chuyển.

BẢO QUẢN VÀ HẠN SỬ DỤNG

Bảo quản ở nhiệt độ phòng, tránh ẩm ướt, ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào sản phẩm.

Đơn vị tính
Quy Cách
Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: 028. 66742151
|
Số lượng

TIFFY SIRO

14,000₫

Sản phẩm đã xem

0₫ 0₫
Facebook Top