Giỏ hàng

telfor 120

Thương hiệu: vn
|
3,500₫
Nhóm thuốc: Thuốc chống dị ứng và dùng trong trường hợp quá mẫn.

Dạng bào chế:Viên nén bao phim

Đóng gói:Hộp 2 vỉ x 10 viên

Thành phần:

Fexofenadine HCl 120mg

Chỉ định:

Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

Liều lượng - Cách dùng

Người lớn & trẻ >= 12 tuổi: 

- Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. 
- Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. 
- Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:

Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.

Tác dụng phụ:

Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.

Chú ý đề phòng:

Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.
Đơn vị tính
Quy Cách
Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: 028. 66742151
|
Số lượng

telfor 120

3,500₫

Sản phẩm đã xem

0₫ 0₫
Facebook Top