Giỏ hàng

TATANOL FORTE

Thương hiệu: pyme
|
600₫
Dạng bào chế:Viên nén

Thành phần: Acetaminophen 650 mg

Chỉ định:

Để giảm đau nhức trong các trường hợp: đau đầu, đau cơ, đau lưng, đau khớp, cảm lạnh, cúm, đau răng, đau bụng kinh...
Để giảm sốt.

Liều lượng - Cách dùng

* Người lớn: uống một lần 2 viên mỗi 8 giờ, không vượt quá 6 viên trong bất kỳ khoảng thời gian 24 giờ nào.

* Trẻ em dưới 18 tuổi: Hỏi ý kiến của bác sĩ.

Viên nén Tylenol 8 Hour cấu tạo gồm 2 lớp đặc biệt để giải phóng hoạt chất trong một thời gian kéo dài, cho tác dụng hạ sốt, giảm đau liên tục hơn 8 giờ sau mỗi liều uống. Do vậy, khi sử dụng Tylenol 8 Hour không nhai viên thuốc, không nghiền nát viên thuốc hay hòa tan viên thuốc với nước mà uống nguyên vẹn cả viên.

Quá liều

Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan. Trong trường hợp quá liều, cần đi khám bác sĩ ngay. Sự thăm khám của bác sĩ là cần thiết ngay cả khi không có triệu chứng hoặc dấu hiệu gì.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với paracetamol (acetaminophen). 
Thận trọng lúc dùng 
Hỏi ý kiến bác sĩ xem có thể dùng paracetamol (acetaminophen) hay thuốc giảm đau/giảm sốt khác hoặc bất kỳ thuốc gì có chứa paracetamol (acetaminophen) nếu hàng ngày bệnh nhân uống từ 3 ly rượu trở lên. Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan. 

Tác dụng phụ:

Phát ban có thể xảy ra nhưng rất hiếm gặp. 
Lưu ý bệnh nhân thông báo cho bác sĩ những tác dụng phụ không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Chú ý đề phòng:

Thận trọng khi dùng ở người suy gan, suy thận nặng. 
Không dùng kèm với các thuốc khác chứa paracetamol (acetaminophen) . 
Ngưng dùng thuốc và hỏi ngay ý kiến bác sĩ nếu: 
- Đau nặng hơn và kéo dài hơn 10 ngày. 
- Sốt cao hơn và kéo dài hơn 3 ngày. 
- Xuất hiện thêm các triệu chứng khác. 
- Xuất hiện ban đỏ sưng tấy. 
Những điều này có thể là dấu hiệu của một chứng bệnh trầm trọng. 
Lúc có thai 
Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng. 
Đơn vị tính
Quy Cách
Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: 028. 66742151
|
Số lượng

TATANOL FORTE

600₫

Sản phẩm đã xem

0₫ 0₫
Facebook Top